Mức phạt đối với hành vi không thực hiện kê khai tài sản công theo quy định

By admin - Tháng Tám 1, 2019

MAI PHONG LAWFIRM- Mức phạt đối với hành vi không thực hiện kê khai tài sản công theo quy định

Cho tôi hỏi theo quy định mới được ban hành về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực quản lý sử dụng tài sản công, thì khi có hành vi không kê khai tài sản công theo quy định hoặc có kê khai mà không đúng thời hạn thì bị phạt bao nhiêu?

Căn cứ Điểm a và Điểm b Khoản 1 Điều 15 Nghị định 63/2019/NĐ-CP có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

– thực hiện kê khai, lập phương án sắp xếp lại, xử lý tài sản công theo quy định của pháp luật.

– Thực hiện kê khai, lập phương án sắp xếp lại, xử lý tài sản công không đúng thời hạn theo quy định.

Như vậy, việc không kê khai tài sản công theo quy định và kê khai tài sản công không đúng thời hạn thì mức phạt là như nhau, cụ thể là từ 1.000.000 – 5.000.000 đồng cho mỗi hành vi.

                                                                                                                 (Theo https://hoidap.thuvienphapluat.vn/)

 

Mọi thông tin thắc mắc cần trao đổi liên quan đến các vấn đề trên, xin Quý khách hàng vui lòng liên lạc với Luật Mai Phong để được hướng dẫn chi tiết.
—————————- 
CÔNG TY LUẬT TNHH MAI PHONG
Trụ sở chính: Số nhà 202, Hoàng Quốc Việt, Cầu Giấy, Hà Nội 
VPGD : Phòng 205 Tòa nhà A6B Khu Đô Thị Mới Nam Trung Yên – Trung Hoà – Cầu Giấy – Hà Nội
Websibte: www.kienthucphapluat.vn
Email:luatsumaiphong@gmail.com
Tel: (04) 62. 810. 711- Fax : (04) 62. 810. 722 – Hotline:097. 420. 6766

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.